- Thời gian: cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 hàng năm.
- Đây là hoạt động rất có ý nghĩa dành riêng cho các em nhỏ mắc bệnh ung thư quái ác. Trong chương trình này, Đội phụ trách công tác chuẩn bị và trang trí: làm hoa hướng dương, đoàn tàu ước mơ,…..
![](/StoreData/PageData/4902/svtn.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn1.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn2.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn3.jpg)
2.Đông Ấm
Gồm chuỗi các hoạt động:
- Quyên góp quần áo cũ, sách vở, tiền mặt, làm đồ handmade để bán gây quỹ
- Phân loại và đóng gói quần áo
- Tặng quần áo, sách vở và số tiền được ủng hộ cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên vùng cao
- Quyên góp quần áo cũ, sách vở, tiền mặt, làm đồ handmade để bán gây quỹ
- Phân loại và đóng gói quần áo
- Tặng quần áo, sách vở và số tiền được ủng hộ cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên vùng cao
![](/StoreData/PageData/4902/svtn4.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn5.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn6.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn7.jpg)
3. Xuân tình nguyện
- Đây là 1 hoạt động tổ chức vào tháng 3 – tháng 4 hằng năm, cùng hoạt động và giao lưu với 4 trường khác trên địa bàn Hà Nội: ĐH Giao thông, ĐH Thăng Long, học viện Ngân Hàng, Học viện công nghệ bưu chính viễn thông
- Chuỗi hoạt động gồm: Đi từ thiện ( Viện phong, trại trẻ mồ côi), vẽ tranh tường mầm non, giao lưu thi đấu bóng đá, Big game, vẽ phông, gala tổng kết
- Mục đích: hưởng ứng tháng thanh niên, tăng cường giao lưu với các trường bạn.
- Chuỗi hoạt động gồm: Đi từ thiện ( Viện phong, trại trẻ mồ côi), vẽ tranh tường mầm non, giao lưu thi đấu bóng đá, Big game, vẽ phông, gala tổng kết
- Mục đích: hưởng ứng tháng thanh niên, tăng cường giao lưu với các trường bạn.
4. Tiếp sức mùa thi
Gồm chuỗi các hoạt động:
- tập huấn rèn luyện thể lực, phổ biến công việc
-kê bàn ghế, giá vẽ cho các thí sinh
- Hỗ trợ phụ huynh và thí sinh trong công tác tìm phòng trọ, làm thủ tục dự thi, trông coi đồ, phân làn giao thông tránh gây ách tắc.
![](/StoreData/PageData/4902/svtn8.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn9.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn10.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn11.jpg)
5. Mùa hè xanh
- Thường diễn ra vào cuối tháng 7
- Một số công việc của mùa hè xanh: đến những vùng còn khó khan, giúp người dân làm đường giao thông, cải tạo các công trình công cộng đã xuống cấp…..
Đây là 1 hoạt động mang đến cho các bạn SV những trải nghiệm mới, và cũng giúp gắn kết mọi người hơn nhờ khoảng thời gian ăn ngủ, sinh hoạt cùng nhau.
- Một số công việc của mùa hè xanh: đến những vùng còn khó khan, giúp người dân làm đường giao thông, cải tạo các công trình công cộng đã xuống cấp…..
Đây là 1 hoạt động mang đến cho các bạn SV những trải nghiệm mới, và cũng giúp gắn kết mọi người hơn nhờ khoảng thời gian ăn ngủ, sinh hoạt cùng nhau.
![](/StoreData/PageData/4902/svtn12.jpg)
![](/StoreData/PageData/4902/svtn13.jpg)