Ngày 10/10/2023 tại Phòng U401 trường ĐH Kiến trúc Hà Nội đã diễn ra Hội nghị Tuyên truyền, hưởng ứng Ngày Chuyển đổi số quốc gia (10/10) nhằm nâng cao nhận thức số để Chương trình chuyển đối số quốc gia được đẩy nhanh, đảm bảo ‘không ai bị bỏ lại phía sau’ trong tiến trình này. Tại đây, BCH Đoàn trường cùng với đại diện các trưởng, phó các LCĐ Khoa, Viện, CLB, Tổ đội đã cùng nhau trao đổi, cùng đưa ra các sáng kiến khác, việc tổ chức các hoạt động sắp tới của Đơn vị trên tinh thần Đổi mới, sáng tạo.
Kỷ niệm Ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2022 - 10/10/2023
Ngày 10/10 hằng năm đã được Thủ tướng Chính phủ chọn là Ngày Chuyển đổi số quốc gia. Đây là dịp khơi dậy và lan tỏa niềm tự hào dân tộc, thổi bùng lên nhiệt huyết và tinh thần đóng góp cho dân tộc, đất nước bằng sự đổi mới, sáng tạo, thực hiện có hiệu quả những chương trình, nhiệm vụ để chuyển đổi số thành công.
-
Trường Đại học Kiến trúc Hà Nội đạt hai giải Ba toàn đoàn và môn Hậu cần tại Hội thao Quốc phòng lực lượng dân quân tự vệ Quận Hà Đông năm 2024 -
Tân Đại sứ Pakistan tại Việt Nam đến thăm Trường Đại học Kiến trúc Hà Nội -
Trường Đại học Kiến trúc Hà Nội tiếp và làm việc với Tổ chức chứng nhận công trình xanh và bền vững Hoa Kỳ -
Kỳ họp quý II/2024 của Hội đồng Trường Trường Đại học Kiến trúc Hà Nội, nhiệm kỳ 2022-2027